| Tên thương hiệu: | HSTECH |
| Số mẫu: | HS-460BC |
| MOQ: | 1 bộ |
| giá bán: | negotiable |
| Điều khoản thanh toán: | T/T, Liên minh phương Tây, |
| Khả năng cung cấp: | 100 bộ mỗi tháng |
Máy này được sử dụng giữa bộ tải PCB và máy in màn hình, với bàn chải và cuộn dán để làm sạch bụi, điện tĩnh trên bề mặt của PCB.
| Mô hình | HS-250BC | HS-330BC | HS-390BC | HS-460BC |
| Kích thước PCB | (50*50) ~ 350*250 | (50*50) ~ ((460*330) | (50*50) ~ ((530*390) | (50*50) ~ ((530*460) |
| Kích thước máy | 555*820*1350 | 555*900*1350 | 555*960*1350 | 555*1030*1350 |
| Trọng lượng | 80kg | 90kg | 100kg | 110kg |
| Độ dày PCB | 0.4~5mm |
| Nguồn cung cấp điện | AC100 ~ 230V, một pha, 300A |
| Cung cấp không khí | 0.4 ~ 0.6Mpa |
| Hạt lau | 2 bộ hàng đầu |
| Vòng dán nhãn | top 1 pc |
| Phẫu thuật | ESD, bàn chải chính xác cao |
| Nếu có máy thu bụi | Vâng. |
| Tốc độ vận chuyển | 0 ~ 9m/min,được điều chỉnh |
| Độ cao vận chuyển | tiêu chuẩn 900±20mm |
| Định hướng | L đến R, hoặc R đến L, tùy chọn |
| Thời gian chu kỳ | Khoảng 8s. |
Ngay cả trong môi trường dường như sạch sẽ, bề mặt PCB có thể dễ dàng tích tụ bụi.
Sự cố điện: Bụi có thể dẫn điện (ví dụ, các hạt kim loại) hoặc hạ độ, gây ra mạch ngắn, rò rỉ hoặc nhiễu tín hiệu.
Các khiếm khuyết hàn: Trong quá trình hàn (đặc biệt là lắp ráp SMT), các chất gây ô nhiễm có thể cản trở việc làm ướt bột hàn đúng cách, dẫn đến các khớp hàn lạnh, khớp hàn kém hoặc các khiếm khuyết khác.
Các vấn đề về lớp phủ: Trước khi áp dụng lớp phủ phù hợp hoặc các lớp phủ bảo vệ khác, bụi bề mặt có thể làm giảm độ dính, đồng nhất và hiệu quả bảo vệ của lớp phủ.
Giảm độ tin cậy: Trong thời gian dài, chất gây ô nhiễm có thể kích hoạt di cư điện hóa học trong môi trường ẩm, dẫn đến ăn mòn mạch và thất bại cuối cùng.
![]()
![]()
![]()
![]()
![]()