|
|
| Tên thương hiệu: | HSTECH |
| Số mẫu: | HS-S800H |
| MOQ: | 1 bộ |
| giá bán: | negotiable |
| Điều khoản thanh toán: | D/P,T/T, Công Đoàn Phương Tây, |
| Khả năng cung cấp: | 50 bộ mỗi tháng |
Robot hàn tự động 8 trục linh hoạt với chức năng kiểm tra cho hàn kéo
Máy hàn hai nền tảng để bàn:
Máy hàn tự động 8 trục là máy hàn hai trục 4, thêm một robot 4 trục khác dựa trên robot hàn 4 trục, giúp cải thiện đáng kể hiệu quả, đồng thời giúp việc hàn không có góc chết, phù hợp với hàn điểm và hàn kéo, chẳng hạn như PCB, bộ chia tần, v.v.
1.8 độ tự do: Robot có 8 khớp lập trình, có thể thực hiện các chuyển động hàn linh hoạt hơn và bao phủ phạm vi hoạt động rộng hơn.
2. Tự động hóa cao: Robot có thể tự động hoàn thành toàn bộ quá trình định vị điểm hàn, hàn và phát hiện, cải thiện đáng kể hiệu quả và tính nhất quán của sản xuất.
3. Điều khiển chính xác: Robot sử dụng động cơ servo có độ chính xác cao và các thuật toán điều khiển tiên tiến để đạt được khả năng kiểm soát chính xác các thông số như vị trí hàn, lực hàn và nhiệt độ hàn.
4. Thông minh: Nó tích hợp các chức năng cảm biến thông minh như hệ thống thị giác và cảm biến lực, đồng thời có thể thích ứng với kích thước và độ lệch vị trí của phôi.
5. Linh hoạt: 8 độ tự do của các khớp cho phép robot thích ứng với các quy trình hàn và hình dạng phôi phức tạp khác nhau. Chức năng dạy lập trình giúp dễ dàng thiết lập lại và triển khai.
6. Tiết kiệm năng lượng và bảo vệ môi trường: Việc sử dụng truyền động điện thay vì truyền động khí nén làm giảm tiêu thụ năng lượng và lượng khí thải tiếng ồn
Thiết kế hai nền tảng:
Hai nền tảng làm việc độc lập được sử dụng để thực hiện hai thao tác hàn cùng một lúc.
Nó cải thiện hiệu quả và tính linh hoạt của sản xuất, đồng thời có thể xử lý các loại sản phẩm khác nhau song song.
Định vị có độ chính xác cao:
Nền tảng được điều khiển bởi động cơ servo chính xác, có thể đạt được độ chính xác định vị là ±0,1mm.
Được trang bị camera độ nét cao và thuật toán nhận dạng hình ảnh tiên tiến để đảm bảo độ chính xác của vị trí mối hàn.
Hàn thông minh:
Hệ thống điều khiển thông minh tích hợp, có thể tự động điều chỉnh dòng hàn, nhiệt độ và các thông số khác.
Giám sát thời gian thực của quá trình hàn, phát hiện và hiệu chỉnh kịp thời các điều kiện bất thường.
Hàn đa chức năng:
Nó có thể hỗ trợ cả quy trình hàn SMT và THT, phù hợp với tất cả các loại linh kiện điện tử.
Được trang bị vòi hàn có thể tháo rời, có thể thay thế các vòi hàn có thông số kỹ thuật và hình dạng khác nhau tùy theo nhu cầu.
Tương tác người-máy:
Áp dụng giao diện hiển thị màn hình cảm ứng, thao tác đơn giản và trực quan.
Hỗ trợ cài đặt thông số hàn, quản lý tệp quy trình và các chức năng khác, thuận tiện cho người dùng vận hành.
Quản lý dữ liệu:
Nó có chức năng thu thập và ghi lại lịch sử dữ liệu sản xuất theo thời gian thực.
Nó có thể được kết nối với phần mềm máy tính chủ để thực hiện giám sát và phân tích từ xa quá trình sản xuất.
Đặc trưng
1, Đồ gá cấp nitơ bổ sung, đảm bảo chất lượng hàn tốt nhất.
2, Cơ chế làm sạch đầu sắt bằng bọt biển bằng sáng chế, giải quyết vấn đề làm sạch bằng cách thổi truyền thống do thiếc còn sót lại trên đầu sắt không thể làm sạch, dẫn đến hàn kém hoặc ô nhiễm mối hàn.
3, Đầu sắt cường độ cao, tuổi thọ cao hơn các thương hiệu khác hơn 5 lần.
4, Thiết kế kiểu thẻ mới nhất, dễ dàng tháo rời và sẽ không thay đổi vị trí của đầu do thay thế đầu sắt.
5, Hơn 500 loại hình dạng đầu sắt, có thể được thiết kế theo nhu cầu của các loại đầu sắt khác nhau của khách hàng.
6, Bộ điều khiển hàn có nhiều nhóm bộ nhớ điều kiện hàn, có thể theocác kích thước khác nhau của các mối hàn như đã đặt.
8, Phương pháp cài đặt padent giảng dạy, thao tác rất đơn giản, không cần kỹ sư máy tính chuyên nghiệp để vận hành, người vận hành chung có thể hoàn thành việc giáo dục và đào tạo trong vòng 3 giờ.
9, Độ chính xác là 0,02mm, đảm bảo độ chính xác của vị trí hàn trong quá trình sản xuất.
10, Được trang bị băng tải tự động, để đạt được hoạt động hoàn toàn tự động, dễ dàng trực tuyến.
11, CCD tùy chọn để đạt được chức năng kiểm tra.
Đặc điểm kỹ thuật
| Mô hình | HS-S800H |
| Tên sản phẩm | Robot hàn 8 trục |
| Điện áp đầu vào | AC110/220V,50/60Hz |
| Công suất | Tối đa 300W |
| Điện áp đầu ra | DC24V |
| Phạm vi di chuyển-- Trục X | 2x300mm |
| Trục Y1 | 2x300mm |
| Trục Y2 | 2x300mm |
| Trục Z | 2x300mm |
| Trục R | 360 độ |
| Tốc độ (X/Y1/Y2/Z) | 5-800mm/giây |
| Trục R | ±360 độ |
| Độ chính xác lặp lại (X/Y1/Y2/Z) | ±0,02mm |
| Khả năng chịu tải làm việc | 5kg |
| Khả năng chịu tải của đồ gá | 3kg |
| Vật liệu | Hợp kim nhôm, sơn bề mặt |
| Phương pháp lái | Đai định thì |
| Động cơ | Động cơ bước, 2 pha, 3A |
| Phạm vi nhiệt độ gia nhiệt trước | 50-500℃ |
| Dung lượng chương trình | tối đa 99, tệp điểm: tối đa 999 |
| Cổng giao tiếp | RS232 |
| Đầu vào/đầu ra I/O | 8 vào 16 ra |
| Đường kính thiếc hàn | 0,3-1,5mm |
| Mở rộng lưu trữ | hỗ trợ lưu trữ flash |
| Chế độ lập trình | Đã viết hoặc giảng dạy |
| Kích thước máy | 880*580*645mm |
| Khối lượng tịnh | 65KG |
| Máy hàn để bàn | |||
![]()
![]()
![]()