| Tên thương hiệu: | HSTECH |
| Số mẫu: | HS-460BC |
| MOQ: | 1 bộ |
| giá bán: | negotiable |
| Điều khoản thanh toán: | T/T, Công Đoàn Phương Tây |
| Khả năng cung cấp: | 100 bộ mỗi tháng |
Thiết bị làm sạch bề mặt PCB bằng chổi xoắn ion Keyence, bộ thu bụi
Giới thiệu
Máy này được sử dụng giữa bộ nạp PCB và máy in lưới, với bàn chải và con lăn dính để làm sạch bụi, tĩnh điện trên bề mặt PCB.
Thông số kỹ thuật
| Model | HS-250BC | HS-330BC | HS-390BC | HS-460BC |
| Kích thước PCB | (50*50)~(350*250) | (50*50)~(460*330) | (50*50)~(530*390) | (50*50)~(530*460) |
| Kích thước máy | 555*820*1350 | 555*900*1350 | 555*960*1350 | 555*1030*1350 |
| Trọng lượng | 80kg | 90kg | 100kg | 110kg |
| Độ dày PCB | 0.4~5mm |
| Nguồn điện | AC100~230V, một pha, 300A |
| Nguồn khí | 0.4~0.6Mpa |
| Bàn chải làm sạch | 2 chiếc trên |
| Con lăn dính | 1 chiếc trên |
| Bàn chải | ESD, bàn chải có độ chính xác cao |
| Nếu có bộ thu bụi | Có |
| Tốc độ vận chuyển | 0~9m/phút, có thể điều chỉnh |
| Chiều cao vận chuyển | tiêu chuẩn 900±20mm |
| Hướng | Từ trái sang phải, hoặc từ phải sang trái, tùy chọn |
| Thời gian chu kỳ | Khoảng 8 giây |
Tính năng
1, Bàn chải xoắn chống tĩnh điện tốc độ cực cao, phương pháp làm sạch bằng hút chân không.
2, Đặc biệt tương ứng với in SMT, gắn trước và sau bảng PCB cắm AI ở mặt sau của vật lạ sạch.
3, Được trang bị chức năng loại bỏ tĩnh điện, loại bỏ hoàn toàn nhiễu tĩnh điện.
4, Phương pháp làm sạch bằng tiếp xúc, độ sạch trên 99%.
5, Được thiết kế để làm sạch con lăn để đảm bảo hiệu quả làm sạch hiệu quả, ổn định, lâu dài.
6, Thiết kế rút ra các bộ phận cơ khí, bảo trì đơn giản.
7, Hiển thị giao diện bằng tiếng Anh và tiếng Trung, thao tác giao diện thuận tiện và đơn giản.
Thiết bị dây chuyền sản xuất SMT
1. Máy SMT đa năng: Sử dụng chương trình do thiết bị biên soạn để gắn các linh kiện lên các vị trí bộ phận được chỉ định, nó có thể gắn các linh kiện đóng gói SOP 28 chân trở lên (bao gồm cả các linh kiện có thể được gắn bởi máy tốc độ cao) dạng cuộn, đĩa hoặc ống. Đặc điểm của nó là độ chính xác và sự đa dạng cao, nhưng tốc độ lắp đặt của nó kém hơn so với máy tốc độ cao.
2. Hàn reflow: Sử dụng keo hàn SMT hoặc keo đỏ để đặt đường cong nhiệt độ thích hợp để hoàn thành thao tác hàn giữa keo hàn và bộ phận.
3. Bộ dỡ: Bảng được nạp vào hộp chứa thông qua đường ray chuyển.
4. Thiết bị kiểm tra quang học: Kiểm tra quang học tự động là một thiết bị dựa trên các nguyên tắc quang học để phát hiện các khuyết tật phổ biến gặp phải trong sản xuất hàn. AOI là một công nghệ kiểm tra mới chỉ xuất hiện trong những năm gần đây, nhưng đã phát triển nhanh chóng. Hiện tại, nhiều nhà sản xuất đã tung ra thiết bị kiểm tra AOI. Khi thực hiện kiểm tra tự động, máy tự động quét PCB thông qua camera, thu thập hình ảnh, so sánh các mối hàn đã kiểm tra với các thông số đủ điều kiện trong cơ sở dữ liệu, xử lý hình ảnh, kiểm tra các khuyết tật trên PCB và hiển thị/đánh dấu các khuyết tật thông qua màn hình hoặc bộ đánh dấu tự động để nhân viên bảo trì sửa chữa.
![]()
![]()
![]()